DD GROUP
rtnmotor-sport
new vios club
LX โอนแล้ว

ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาชุดแต่ง New Vios 2013  (อ่าน 43752 ครั้ง)

ออฟไลน์ oddodd

• สมาชิกแก๊ง New Vios Club
  • **
  • พลังน้ำใจ 0
ราคาชุดแต่ง New Vios 2013
« เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:07:21 AM »

เป็นราคาชุดแต่งจาก Toyota Nonthaburi นะครับ เอามาให้ดูกัน จะได้เตรียมตังไว้ล่วงหน้า  :67:
Credit: JaNpUeK@Pantip.com

catalog อุปกรณ์ตกแต่งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 21:05:57 PM โดย oddodd »

ออฟไลน์ bassman

• ผู้ควบคุมบอร์ด
  • ก๊วน New Vios Club
  • *
  • พลังน้ำใจ 1
  • ANV: 0004
  • Color: ขาว
  • Model: E A/T
Re: ราคาชุดแต่ง New Vios 2013
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 10:14:11 AM »

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

อยากทราบราคา เจ้าแถบโครเมี่ยม อันนี้อ่ะคับ ท่านใดทราบแจ้งด้วยนา เผื่อเพื่อนหลายท่านอยากทราบเหมือนกัน

อืม....ถ้ารวมกันซื้อหลายอันคงได้ราคาดีแน่แท้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2013, 10:32:12 AM โดย frodo »

ออฟไลน์ pb

• ANV.0217
  • ANV: 0217
  • Color: White
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:05:14 AM »

ผมก็แอบดูๆอยู่เหมือนกันครับ
การศึกษาคู่มือการใช้รถ จะช่วยให้เรารู้จักรถและใช้รถได้อย่างมั่นใจครับ
"คิดบวก  เพิ่มความสุข  คิดลบ   เพิ่มความทุกข์"

ออฟไลน์ superaot

• คนรัก New Vios Club
  • **
  • ANV: 0313
  • Color: White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:28:09 AM »

อยากมีสปอยเลอร์จางง
"ANV.0313"

ออฟไลน์ maimakha

• **
  • ANV: 0205
  • Color: Silky Beige
  • Model: E M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:28:56 AM »

ขอแถบโครเมี่ยมหน้าด้วย 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2013, 17:40:28 PM โดย maimakha »

ออฟไลน์ thsor

• **
  • ANV: 0381
  • Color: Grey Metallic
  • Model: G A/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 11:33:40 AM »

ขอบคุณมากครับ ^-^ :D

ออฟไลน์ Ballzana

• Love it !!
  • *
  • พลังน้ำใจ 11
  • "สงครามยังไม่จบ อย่าพึ่งนับศพทหาร"
  • ANV: 0001
  • Color: ฺBlack
  • Model: G A/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 12:23:59 PM »

สเกิร์ต สปอยเลอร์ ยังไม่มีสินะ :a:

ออฟไลน์ sunipa

• **
  • ANV.0100
  • ANV: 0100
  • Color: ดำ
  • Model: S
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 12:37:42 PM »

ที่เป็นกากบาทสีแดงเนี่ยมันคือ ไม่สามารถติดตั้งได้  ในตัว S มีเยอะๆ อยากรู้ว่าที่มันไม่สามารถติดตั้งได้เนี่ย เพราะมันมีมากะรถอยู่แล้ว เลยไม่ต้องติดตั้ง หรือเพราะว่า ติดตั้งไม่ได้เลยจริงๆค่ะ ใครรู้ตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ :67: :67:
ANV.0100

ออฟไลน์ watchatom

• น้องใหม่ New Vios Club
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 17:27:49 PM »

ที่เป็นกากบาทสีแดงเนี่ยมันคือ ไม่สามารถติดตั้งได้  ในตัว S มีเยอะๆ อยากรู้ว่าที่มันไม่สามารถติดตั้งได้เนี่ย เพราะมันมีมากะรถอยู่แล้ว เลยไม่ต้องติดตั้ง หรือเพราะว่า ติดตั้งไม่ได้เลยจริงๆค่ะ ใครรู้ตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ :67: :67:

-ที่ครอบไฟเลี้ยวโครเมียม... คือครอบไฟเลี้ยวแก้มตรงซุ้มล้อหน้าครับ ซึ่งในรุ่น S G จะเป็นไฟเีลี้ยวที่กระจกมองข้าง จึงใช้ร่วมกันไม่ได้ครับ
-แผงคอนโซลลายไม้/ลายสปอร์ต... น่าจะเป็นไปได้ว่า รุ่น S G ตกแต่งมาแล้ว คือเปียโนแบล็ค และเมทัลลิค ส่วนตัว J เป็นสีดำธรรมดา แต่เอาจริงก็ซื้อมาแล้วถอดเปลี่ยนใส่น่าจะได้ครับ เช่นเบิก part ของตัว S มาเปลี่ยนใส่ตัว J หรือ E หรือ G ซึ่งถ้าเป็นผมเองก็จะทำคือ หาลายไม้มาใส่ตัว G ภายในสีครีม หรูโคตรๆ
-สัญญาณกันขโมย TVSS ...สำหรับในตัว J ไม่มีมาให้ครับ นอกนั้นมีมาให้แล้ว จึงติดตั้งเพิ่มอีกไม่ได้
(ติดรถเป็น TDS คือTVSS จะเป็นแบบตัวกุญแจแยกออกกับตัวรีโมท มีความสามารถเหมือนกับรีโมทประดับยนต์คือจับแรงสั่นสะเทือนได้ ตัดสตาร์ท ไซเรนร้องเมื่อมีการงัดแงะเปิดฝากระโปรงหน้าหลัง ส่วน TDS จะเป็นแบบตัวกุญแจกับรีโมทอยู่ด้วยกัน ซึ่งมีชิพที่กุญแจฝังอยู่ ถ้าไมมีชิพ/ชิพไม่ตรงกันสตาร์ทไม่ติด ใช้แค่เปิดปิดรถ ไม่มีตรวจจับการสั่นสะเทือน/ทุบ มีแค่ร้อง(เสียงแตรร้อง)เมื่อมีการเปิดใช้กุญแจอื่นไขหรือปลดล็อคโดยไม่ใช่กุญแจที่มีชิพของรถในขณะที่TDSทำงาน ส่วนตัดสตาร์ทไม่มีเพราะกุญแจฝังชิพจะทำหน้าที่แทน ถ้าใช้กุญแจผีไมีมีชิพตรงกันกับรถ จะสตาร์ทไม่ติด)
-ไฟส่องสว่างชายประตู (สีครีม)... ในรุ่น S และ J ภายในสีดำครับ จึงไม่สามารถติดตั้งสีดำได้ เนื่องจากความไม่กลมกลืนกันของสี
-ส่วนไฟส่องสว่างชายประตูสีดำ... สามารถติดตั้งได้ทุกรุ่นเพราะทุกรุ่น S G E J มีให้เลือกภายในสีดำครับ
-ไฟตัดหมอก... รุ่น S ติดตั้งมาให้แล้วครับ รุ่นอื่นยังไม่มีจึงกากบาทรุ่น S ไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2013, 17:30:38 PM โดย watchatom »

ออฟไลน์ lekyoswin

• E28DC
  • ANV: 0280
  • Color: Silver Metallic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 18:58:59 PM »

-ที่ครอบไฟเลี้ยวโครเมียม... คือครอบไฟเลี้ยวแก้มตรงซุ้มล้อหน้าครับ ซึ่งในรุ่น S G จะเป็นไฟเีลี้ยวที่กระจกมองข้าง จึงใช้ร่วมกันไม่ได้ครับ
-แผงคอนโซลลายไม้/ลายสปอร์ต... น่าจะเป็นไปได้ว่า รุ่น S G ตกแต่งมาแล้ว คือเปียโนแบล็ค และเมทัลลิค ส่วนตัว J เป็นสีดำธรรมดา แต่เอาจริงก็ซื้อมาแล้วถอดเปลี่ยนใส่น่าจะได้ครับ เช่นเบิก part ของตัว S มาเปลี่ยนใส่ตัว J หรือ E หรือ G ซึ่งถ้าเป็นผมเองก็จะทำคือ หาลายไม้มาใส่ตัว G ภายในสีครีม หรูโคตรๆ
-สัญญาณกันขโมย TVSS ...สำหรับในตัว J ไม่มีมาให้ครับ นอกนั้นมีมาให้แล้ว จึงติดตั้งเพิ่มอีกไม่ได้
(ติดรถเป็น TDS คือTVSS จะเป็นแบบตัวกุญแจแยกออกกับตัวรีโมท มีความสามารถเหมือนกับรีโมทประดับยนต์คือจับแรงสั่นสะเทือนได้ ตัดสตาร์ท ไซเรนร้องเมื่อมีการงัดแงะเปิดฝากระโปรงหน้าหลัง ส่วน TDS จะเป็นแบบตัวกุญแจกับรีโมทอยู่ด้วยกัน ซึ่งมีชิพที่กุญแจฝังอยู่ ถ้าไมมีชิพ/ชิพไม่ตรงกันสตาร์ทไม่ติด ใช้แค่เปิดปิดรถ ไม่มีตรวจจับการสั่นสะเทือน/ทุบ มีแค่ร้อง(เสียงแตรร้อง)เมื่อมีการเปิดใช้กุญแจอื่นไขหรือปลดล็อคโดยไม่ใช่กุญแจที่มีชิพของรถในขณะที่TDSทำงาน ส่วนตัดสตาร์ทไม่มีเพราะกุญแจฝังชิพจะทำหน้าที่แทน ถ้าใช้กุญแจผีไมีมีชิพตรงกันกับรถ จะสตาร์ทไม่ติด)
-ไฟส่องสว่างชายประตู (สีครีม)... ในรุ่น S และ J ภายในสีดำครับ จึงไม่สามารถติดตั้งสีดำได้ เนื่องจากความไม่กลมกลืนกันของสี
-ส่วนไฟส่องสว่างชายประตูสีดำ... สามารถติดตั้งได้ทุกรุ่นเพราะทุกรุ่น S G E J มีให้เลือกภายในสีดำครับ
-ไฟตัดหมอก... รุ่น S ติดตั้งมาให้แล้วครับ รุ่นอื่นยังไม่มีจึงกากบาทรุ่น S ไว้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ ใครมาอ่านก็คงจะเข้าใจขึ้นเยอะเลยนะคับ... :D

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 20:38:01 PM »

เพิ่ม Catalog อุปกรณ์ตกแต่งแล้วครับ  ^-^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 20:58:08 PM โดย oddodd »

ออฟไลน์ RUKI

• Let's Go! ^-^
  • ANV: 0127
  • Color: Red Mica Metallic
  • Model: S
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 21:45:44 PM »

ที่เล็งไว้ก็มี : แผงสวิตซ์กระจกลายสปอร์ต ,สคัฟเพลท, กรอบโครเมี่ยมช่องแอร์, พรหม, ถาดท้าย
เซ็นเซอร์มุมกันชน, ม่านบังแดด, ผ้าคลุมรถ

ไม่รู้ว่าทั้งหมดนี่ ไปจัดนอกศูนย์จะดีกว่ามั้ยครับ  :)

ออฟไลน์ noonzushi

• **
  • Color: สีเเดง
  • Model: S A/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 23:33:24 PM »

ถึงจะเเพง เเต่ก็ชอบตรงที่วัสดุออกเเบบมาตรงรุ่นพอดี เเนบสนิท งานเนียน

ไม่ต้องคิดเยอะเรื่องระบบไฟ ว่าช่างข้างนอกจะไปทำประกันของเราขาดไหมถ้าติดตั้งอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับงานระบบไฟเพิ่ม ที่สำคัญงานศูนย์มาเป็นชุดมาตรฐานดีกว่า ติดตั้งเเล้วรถไม่ช้ำ (บางร้านรถใหม่ทำไม่เป็นตัดต่อสายไฟเละเลย เเล้วหมกไว้หลังคอนโซลกว่าจะเห็น... :20:)

เเถมติดเเล้วสบายใจเพราะมีประกันตั้ง 3 ปีมันดีที่สุดตรงเนี้ยะ  :D

ออฟไลน์ meo

• *
  • MEO
  • ANV: 0337
  • Color: บรอนซ์เงิน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 08:42:18 AM »

อยากทราบราคา เจ้าแถบโครเมี่ยม อันนี้อ่ะคับ ท่านใดทราบแจ้งด้วยนา เผื่อเพื่อนหลายท่านอยากทราบเหมือนกัน

อืม....ถ้ารวมกันซื้อหลายอันคงได้ราคาดีแน่แท้

เอาด้วยคะ แล้วจะรวมตัวกันยังงัยดีคะ  อย่าลืมบอกนะคะ :67:

ออฟไลน์ puipuy

• **
  • ANV: 0109
  • Color: ขาวมุข
  • Model: G
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 09:17:20 AM »

ขอตัวไปเก็บตังก่อนนะคับ :20: :20:
รักชีวิตอย่าคิดซ่ากับ!เมีย!
ANV 0109

ออฟไลน์ weos2013

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 23:24:34 PM »

อืมราคาพอไปไหว แต่อยากให้มีราคาแปลงแอร์ กระจกผับไฟฟ้าจังเลยเนาะ อิอิ

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:09:31 PM »

อัพรูป Catalog ให้แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2013, 12:15:27 PM โดย oddodd »

ออฟไลน์ bassman

• *
  • พลังน้ำใจ 1
  • ANV: 0004
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 20:10:11 PM »

เอาด้วยคะ แล้วจะรวมตัวกันยังงัยดีคะ  อย่าลืมบอกนะคะ :67:

ได้ครับรอรับรถก่อนนะครับ ข้อมูลคงจะแน่นอน

รับรองว่าของแต่ง ออกกันมาเพียบครับ ตอนนี้ก็หยอดกระปุกกันไปก่อนนะครับ
อีกไม่นานก็รับรถกันแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2013, 20:12:31 PM โดย frodo »

ออฟไลน์ auncafe21

• **
  • ANV: 0267
  • Color: ดำ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 22:28:57 PM »

:) :)  ของเราแต่งเพิ่มตกหลายตั้งเลยแฮะ..ไปหยอดกระปุกอีกคนแล้วกัน  :112: :112: :112:
พรจิราฟาร์ม ฟาร์มแห่งความสุขใจ

ออฟไลน์ car777

• *
  • i belive
  • ANV: 480
  • Model: E
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 23:39:48 PM »

รวมๆแล้วเยอะอยู่ :) :) :)